We Lead by Example

ในฐานะสโมสรไลออนส์ การกระทำและการบริการของเราเป็นแรงบันดาลใจให้แก่ผู้อื่น เราให้ความกล้าหาญและความรู้สึกที่เป็นเอกลักษณ์ และเปี่ยมด้วยพลังให้กับชุมชนของเราและต่อโลก ในการทำสิ่งนี้เราต้องอาศัยความเป็นผู้นำที่ยอดเยี่ยม และนั่นนำมาซึ่งการพัฒนาความเป็นผู้นำที่ยอดเยี่ยมสำหรับสมาชิกของเรา

คณะกรรมการสภาผู้ว่าการไลออนส์สากลภาครวม 310 ประเทศไทย

ประจำปีบริหาร 2566-2567

ไลออน วาทิศ บุณยปราการ

ประธานสภาผู้ว่าการไลออนส์สากลภาครวม

310 ประเทศไทย

ไลออน สุมาลี อุ่นพงศ์เจริญสุข

รองประธานสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ไลออน สุรวีย์ นิ่มวชิระสุนทร

เลขาธิการสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ไลออน สง่า วนาสินชัย

เหรัญญิกสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ไลออน ภิญทอง สรรพศรี

กรรมการสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ไลออน สมภพ เศาจวุฒิพงศ์

กรรมการสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ไลออน สมจันทร์ จินดามณีโรจน์

กรรมการสภาผู้ว่าการภาครวม 310 ประเทศไทย

ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์

ไลออน ดร.สุเมธ  ตันติเวชกุล

ประธานที่ปรึกษากิตติมศักดิ์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการไลออนส์สากลภาครวม 310

ไลออน ร.อ.ขจิต  หัพนานนท์

ประธานที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ไลออน พงศ์ศักดิ์ เกตุสวัสดิวงศ์

รองประธานที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ไลออน สมศักดิ์  โล่ห์วิสุทธิ์

รองประธานที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ไลออน วุฒิ บุญนิกรวรวิทย์

รองประธานที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ไลออน พ.ต.ต.เชาลิต สิงห์เจริญ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board17

ไลออน สงวน  ลิ่วมโนมนต์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board19

ไลออน ดร. ประพัฒน์  โพธิวรคุณ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board20

ไลออน ดร.กวิชช์  ธรรมิสร

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board21

ไลออน เสรี  โหสกุล

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board22

ไลออน พลเอก เทอดศักดิ์  มารมย์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

24

ไลออน ชัยวัฒน์ มหัตถนาพาณิช

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board25

ไลออน สุเมธ  เตชะไกรศรี

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board26

ไลออน กันยา สิงห์เจริญ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

27

ไลออน พัลลภ เวศย์วรุตม์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

28

ไลออน เทพรักษ์ เหลืองสุวรรณ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board29

ไลออน สมศักดิ์ เทศน์สาลี

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board30

ไลออน กิตติ ขอถาวรวงศ์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board31

ไลออน วรวิทย์ บุรณศิริ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board32

ไลออน พิชัย วัฒนะพยุงกุล

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board33

ไลออน ปกรณ์ พรรณเสมา

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board34

ไลออน เจริญสุข กิจอิทธิ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board35

ไลออน พิเชฐ แสงนิศากร

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board36

ไลออน พัชร งามเสงี่ยม

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board37

ไลออน ดร.พีระวัฒน์ ธัมอุทัยพร

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board38

ไลออน วัฒนา พงศ์มานะวุฒิ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board39

ไลออน มงคล ธนปิยานนท์

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

board40

ไลออน เทพวรรณ ม้าประเสริฐ

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ไลออน ชาตรี  เลิศสิริมงคลชัย

ไลออน ชาตรี เลิศสิริมงคลชัย

ที่ปรึกษาสภาผู้ว่าการฯ ภาครวม 310

ตำแหน่งที่ได้รับการแต่งตั้งจากไลออนส์สากล

board41

ไลออน ร.อ.ขจิต หัพนานนท์

GAT Chairperson

ไลออน สมศักดิ์ โล่ห์วิสุทธิ์

LCIF Multiple District Coordinator

ไลออน พิราภรณ์ ตันตินันทตระกูล

ไลออน พิราภรณ์ ตันตินันทตระกูล

LCIF Vice MD Coordinator

กลุ่มงานด้านสมาชิกภาพ และ ธรรมนูญข้อบังคับ

ไลออน อชิรวิทย์  เศรษฐ์โยธิน

ไลออน อชิรวิทย์ เศรษฐ์โยธิน

GLT Multiple District 310

board46

ไลออน โรจน์  ทองวานิช

GMT Multiple District 310

ไลออน พิราภรณ์ ตันตินันทตระกูล

ไลออน พิราภรณ์ ตันตินันทตระกูล

GST Multiple District 310

ไลออน มณทิพย์  เทพวารินทรามาศ

ไลออน มณทิพย์ เทพวารินทรามาศ

FWC Multiple District 310

board38

ไลออน วัฒนา พงศ์มานะวุฒิ

ประธานฝ่ายธรรมนูญและข้อบังคับ

กลุ่มงานด้านการประชุม

ไลออน พ.ท.หญิง อังคณา  แมลงภู่ทอง

ไลออน พ.ท.หญิง อังคณา แมลงภู่ทอง

ประธานฝ่ายพิธีการ Protocol และพิธีกร

ไลออน พุทธิพงศ์ กุลยุทธ.

ไลออน พุทธิพงศ์ กุลยุทธ

ประธานฝ่ายเตรียมการประชุมใหญ่ภาครวมฯ คร้ังที่ 58 (ภาค 310 บี)

ไลออน บรรจง  บัณฑูรประยุกต์

ไลออน บรรจง บัณฑูรประยุกต์

ประธานฝ่ายเตรียมการประชุมใหญ่ภาครวมฯ ครั้งที่ 59 (ภาค 310 ซี)

ไลออน สันติสุข ณ ถลาง

ประธานฝ่ายส่งเสริมการประชุมใหญ่ไลออนส์สากล คร้ังที่ 105 บอสตัน อเมริกา

ไลออน รศ.ดร.วีระ ลาดหนองขุ่น

ประธานฝ่ายส่งเสริมการประชุมโอซีล ครั้งที่ 60 ประเทศฟิลิปปินส์

ไลออน ร.ท.สมมาตร  อ่อนวงศ์

ไลออน ร.ท.สมมาตร อ่อนวงศ์

ประธานฝ่ายรับและเสนอข้อยุติภาครวม 310

กลุ่มงานด้านประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยี

board35

ไลออน พิเชฐ แสงนิศากร

ประธานฝ่ายวารสารเสียงสิงโต

ไลออน ธนพล สิทธิสุทธิ์

ไลออน ธนพล สิทธิสุทธิ์

ประธานฝ่ายประชาสัมพันธ์สู่สาธารณะและไลออนส์

ไลออน ธนา เกษะประกร

ประธานฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ

ไลออน อัครภณ ศิรนรากุล

ประธานฝ่ายความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ

ไลออน ดร.พีระวัฒน์ ธัมอุทัยพร

ประธานฝ่ายการตลาด

กลุ่มงานด้านสาธารณสุข

ไลออน ณริภา ศรีสว่างวัฒน์

ประธานฝ่ายพิทักษ์สายตา การเฝ้าระวัง 

และปฏิบัติการด้านดวงตา

ไลออน ประพันธ์ วัฒนไกร

ประธานฝ่ายพิทักษ์การฟัง การเฝ้าระวังและปฏิบัติการ

ไลออน วันทนา ศรีเวทย์บดี

ประธานฝ่ายสงเคราะห์คนพิการและคนชรา

ไลออน อรทิพย์ เจียรนัย

ประธานฝ่ายหน่วยแพทย์เคลื่อนที่และคลินิกแพทย์

ไลออน วิชิต ขวัญเจริญทรัพย์

ประธานฝ่ายเฝ้าระวังและป้องกันโรคเบาหวาน

ไลออน ไพโรจน์ สุวรรณจินดา

ประธานฝ่ายมะเร็งในเด็ก

ไลออน สมศักดิ์ เทศน์สาลี

ประธานฝ่ายต่อต้านยาเสพติด

ไลออน แสงอรุณ ภักดี

ประธานฝ่ายต่อต้านความหิวโหย

ไลออน กำพล เชียงไชยวงศ์

ประธานฝ่ายบริจาคโลหิต

ไลออน ไพฑูรย์ ชื่นจิตต์

ประธานฝ่ายป้องกันโรคติดต่อ

ไลออน ดร.ประดิษฐ์ หิรัญประดิษฐ

ประธานฝ่ายทันตกรรมและสุขภาพในช่องปาก

กลุ่มงานด้านเยาวชน

ไลออน เทพวรรณ  ม้าประเสริฐ

ประธานฝ่ายสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ

ไลออน กษิมา ภูษิรัตนากุล

ประธานฝ่ายลีโอ

ไลออน พิมพ์มาดา ตุลยาทิตย์

ประธานฝ่ายประกวดภาพโปสเตอร์เพื่อสันติภาพ

ไลออน รุ่งนภา เตชะอาภรณ์ชัย

ประธานฝ่าย LIONS QUEST

ไลออน สุภา มานะธัญญา

ประธานฝ่ายแลกเปลี่ยนเยาชนและค่ายเยาวชน

ไลออน ร.อ.ขจิต หัพนานนท์

ประธานฝ่าย Sight For Kids

ไลออน พล.อ.ต.หญิง ศิริพร

ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา

ประธานฝ่าย Lion Service for Children

ไลออน ดร.จักกฤช ตรีวิชา

ประธานฝ่ายปฏิบัติการส่งเสริมการอ่าน

ไลออน ว่าที่เรือตรี ธีระภัทร์ รุ่งราตรี

ประธานฝ่ายการรู้หนังสือ

ไลออน วิชพล เลิศพงษ์เผ่า

ประธานฝ่ายส่งเสริมเยาวชน

กลุ่มงานด้านสาธารณกิจ

ไลออน รัฐพล กาญจนมณี

ประธานฝ่ายช่วยเหลือผู้ประสบภัยฉุกเฉิน

ไลออน พญ.สุรางค์รัตน์ วรรธนะภูติ

ประธานฝ่ายส่งเสริมวัฒนธรรมและกิจกรรมชุมชน

ไลออน สมภพ พิชัยวงศ์

ประธานฝ่ายอนุรักษ์ธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

กลุ่มงานด้านกิจกรรมพิเศษ

ไลออน ถวัน ดารากร ณ อยุธยา

ประธานฝ่ายส่งเสริมสถาบันพระมหากษัตริย์

ไลออน มงคล ธนปิยานนท์

ประธานฝ่ายวันไลออนส์สากลบริการ

ไลออน อภิชัย ตระกูลสัน

ประธานฝ่ายวันปิยมหาราช

ไลออน สงวน ลิ่วมโนมนต์

ประธานฝ่ายตรวจสอบการเงิน

ไลออน รัชดาวัลย์ กิตติอมรพงศ์

ประธานฝ่ายสันทนาการและการกีฬา

ไลออน ชาตรี เลิศสิริมงคลชัย

ประธานฝ่าย Lion Day with United Nations

LCIF District Coordinator

ไลออน ชาตรี เลิศสิริมงคลชัย

LCIF District 310-A1 Coordinator

 

ไลออน วารุณี ชมภูมิ่ง

LCIF District 310-A2 Coordinator

ไลออน สมชัย จิรายุส

LCIF District 310 B Coordinator

ไลออน สิทธิชัย ศิริสุทธิวรนันท์

LCIF District 310 C Coordinator

ไลออน กำพล เชียงไชยวงศ์

LCIF District 310 D Coordinator

ไลออน อมรรัตน์ ฮันชิน

LCIF District 310 E Coordinator

สมาคมสโมสรไลออนส์ในประเทศไทย และ มูลนิธิไลออนส์ในประเทศไทย

  ไลออน สุเมธ เตชะไกรศรี

นายกสมาคมสโมสรไลออนส์ในประเทศไทย

ไลออน เทพวรรณ ม้าประเสริฐ

ประธานมูลนิธิไลออนส์ในประเทศไทย

สำนักงาน เลขาธิการ สโมสรไลออนส์สากลภาครวม 310 ประเทศไทย ปีบริหาร 2566-2567

ไลออน ดร.พีระวัฒน์ ธัมอุทัยพร.

ผู้อำนวยการสำนักงานฯ

นางสุกัญญา มั่งคง

หัวหน้าสำนักงานเลขาธิการฯ

งานบัญชีและการเงินภาครวมฯ, ภาค 310 D

งานบัญชี ภาค 310-A1

งานมูลนิธิไลออนส์ในประเทศไทย

น.ส.วรวลัญช์ คงทอง

งานเลขานุการ ภาค 310-A1

งานการเงิน ภาค 310-A1

งานด้านกิจกรรมพิเศษภาครวมฯ

น.ส.บุญทลิกา ตาลดอน

งานเลขานุการภาค 310-A2

งานเลขานุการภาครวมฯ

น.ส.นงนุช จันทร์กระจ่าง

งานเลขานุการภาค 310 B

งานบัญชีและการเงินภาค 310 B, 310 C

งานด้านคลับซัพพลาย

นางรัชนีย์ เจิมจรุง

งานเลขานุการภาค 310 C

งานด้าน GLT ภาครวมฯ

งานธุรการในสำนักงานฯ

นางกนกพร แบงเพชร

งานเลขานุการภาค 310 D

งานด้านสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ

น.ส.สายพิณ ภักดิ์กำเลา

งานเลขานุการภาค 310 E

งานบัญชีและการเงินภาค 310-A2, 310-E

สำนักงาน เลขาธิการ สโมสรไลออนส์สากลภาครวม 310 ประเทศไทย

ปีบริหาร 2564-2565

ผู้อำนวยการสำนักงานฯ

ไลออน ประหยัด  ศิรินภาพันธ์

         ผู้จัดการสำนักงานฯ

                    นางอรสา  เอื้อสถาพร

  งานด้านกิจกรรมพิเศษภาครวมฯ

                   น.ส.วรวลัญช์  คงทอง

งานเลขานุการภาครวมฯ

น.ส.บุญทลิกา  ตาลดอน

งานด้านคลับซัพพลายและงานคลินิกมูลนิธิฯ
 น.ส.นงนุช  จันทร์กระจ่าง

งานธุรการในสำนักงานฯ

  นางรัชนีย์  เจิมจรุง

งานด้านสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ

นางกนกพร  แบงเพชร

งานบัญชีและการเงินภาค 310-A2, 310-E

น.ส.สายพิณ  ภักดิ์กำเลา

งานมูลนิธิไลออนส์ใน  ประเทศไทย

 นางสุกัญญา  มั่งคง

Executive Officers

        ผู้จัดการสำนักงานฯ

                  นางอรสา  เอื้อสถาพร

Dr. Jung-Yul Choi

International President

Busan City, Republic of Korea

Biography / Photo

Gudrun Yngvadottir

Immediate Past International President,

LCIF Chairperson

Gardabaer, Iceland

Biography / Photo

Douglas X. Alexander

International First Vice President

Brooklyn, New York

Biography / Photo

Brian E. Sheehan

International Second Vice President

Bird Island, Minnesota

Biography / Photo

Dr. Patti Hill

International Third Vice President

Edmonton, Alberta, Canada

Biography / Photo

Second Year International Directors

Muhammad Adrees

Second Year International Director

Faisalabad, Pakistan

Biography / Photo

Qazi Akram Uddin Ahmed

Second Year International Director

Dhaka, Bangladesh

Biography / Photo

Shoichi Anzawa

Second Year International Director

Fukushima, Japan

Photo / Photo

Billy J. (B.J.) Blankenship (BJ)

Second Year International Director

Lafayette, Tennessee, USA

Biography / Photo

Gary F. Brown

Second Year International Director

Cape Vincent, New York, USA

Biography / Photo

Rodolfo Espinal

Second Year International Director

Santo Domingo, Dominican Republic

Biography / Photo

Liao-Chuan Huang

Second Year International Director

Taoyuan, MD300 Taiwan

Biography / Photo

Jongseok Kim

Second Year International Director

Changwon, Republic of Korea

Biography / Photo

Geoffrey Leeder

Second Year International Director

Harpenden, England

Biography / Photo

Mark S. Lyon

Second Year International Director

Brookfield, Connecticut, USA

Biography / Photo

Dr. Nawal Jugalkishor Malu

Second Year International Director

Auragabad, India

Biography / Photo

Heimo Potinkara

Second Year International Director

Lahti, Finland

Biography / Photo

J.P. Singh

Second Year International Director

New Delhi, India

Biography / Photo

Steve Thornton

Second Year International Director

Wooster, Ohio, USA

Biography / Photo

Juswan Tjoe

Second Year International Director

Medan, Indonesia

Biography / Photo

A. Geoffrey Wade

Second Year International Director

Port St. Lucie, Florida, USA

Biography / Photo

Dr. Walter Zemrosser

Second Year International Director

Althofen, Austria

Biography / Photo

First Year International Directors

Michael D. “Mike” Banks

First Year International Director

Stillwater, Oklahoma, USA

Biography / Photo

Robert “Bob” Block

First Year International Director

Illinois, USA

Biography / Photo

Kyu-Dong Choi

First Year International Director

Republic of Korea

Biography / Photo

Larry L. Edwards

First Year International Director

Altoona, Pennsylvania, USA

Biography / Photo

Justin K. Faber

First Year International Director

Deckerville, Michigan, USA

Biography / Photo

Allan J. Hunt

First Year International Director

Chilliwack, British Columbia, Canada

Biography / Photo

Daniel Isenrich

First Year International Director

Munich, Germany

Biography / Photo

Bent Jespersen

First Year International Director

Gentofte, Denmark

Biography / Photo

Masayuki Kawashima

First Year International Director

Japan

Biography / Photo

Dr. Jose A. Marrero

First Year International Director

Arecibo, Puerto Rico, USA

Biography / Photo

Nicole Miquel-Belaud

First Year International Director

Toulouse, France

Biography / Biography

VP Nandakumar

First Year International Director

Thrissur, India

Biography / Photo

Justice Christopher Shea Nickell

First Year International Director

Paducah, Kentucky, USA

Biography / Photo

Sampath Ranganathan

First Year International Director

Chennai, India

Biography / Photo

Marciano Silvestre

First Year International Director

Brazil

Biography / Photo

Masafumi Watanabe

First Year International Director

Japan

Biography / Photo

Guo-Jun Zhang

First Year International Director

China

Biography / Photo

LCI Board of Director Appointees

Joseph L. Wroblewski

Past International President

Dallas, Pennsylvania

Biography / Photo

Ta-Lung Chiang

Past International Director

Taichung, MD300 Taiwan

Biography / Photo

Wen-Pin Chiu

Past Council Chairperson

Taipei, MD300 Taiwan

 Photo

Katsuki Shirosaka

Past Council Chairperson

Osaka, Japan

 Photo

Je-Gil Goo

Past District Governor

Gwangju, Republic of Korea

 Photo

Choong Lai Lim

Past District Governor

Seoul, Republic of Korea

 Photo

LCIF Board of Trustees Appointees

James E. “Jim” Ervin

Past International President

Albany, Georgia

Biography / Photo

Doo-Hoon Ahn

อดีตผู้อำนวยการสากล
เมืองโซล, สาธารณรัฐเกาหลี

Biography / Photo

Leo-Lion Board Liaisons

Aayush Bagla

Leo-Lion Board Liaison

Kolkata, India

Biography / Photo

Juan Manuel “Pollo” Cáceres

Leo-Lion Board Liaison

Fray Bentos, Uruguay

Biography / Photo

2020-2021 Board Committee Assignments

Executive Committee

Dr. Jung-Yul Choi (Chairperson)
Gudrun Yngvadottir
Douglas X. Alexander
Brian E. Sheehan
Dr. Patti Hill
Gary F. Brown

Audit Committee

Dr. Walter Zemrosser (ประธาน)
Michael“ Mike” Banks
Stephen W. Thornton
Daniel Isenrich

Leadership Development Committee

Geoffrey Leeder (Chairperson)
Gary F. Brown (Vice Chairperson)
Justin K. Faber
Masafumi Watanabe
Katsuki Shirosaka

Long Range Planning Committee

Brian E. Sheehan (Chairperson)
Dr. Jung-Yul Choi
Gudrun Yngvadottir
Douglas X. Alexander
Dr. Patti Hill
Heimo Potinkara
Joseph L. Wroblewski
Doo-Hoon Ahn (Non-Voting Advisor)

Constitution & By-Laws Committee

Mark S. Lyon (ประธาน)
JP Singh (รองประธาน)
ผู้พิพากษา Christopher Christopher Shea Nickell
Doo-Hoon Ahn (ที่ปรึกษาการลงคะแนนเสียงไม่ได้)

Convention Committee

Joseph L. Wroblewski (ประธาน)
Shoichi Anzawa (รองประธาน)
Robert“ Bob” Block
Masayuki Kawashima

Marketing Communications Committee

Rodolfo Espinal (Chairperson)
Heimo Potinkara (Vice Chairperson)
Nicole Miquel-Belaud
VP Nandakumar
Ta-Lung Chiang

Membership Development Committee

Dr. Nawal J. Malu (Chairperson)
Billy J. “B.J.” Blankenship (Vice Chairperson)
Larry L. Edwards
Marciano Silvestre
Aayush Bagla (Leo-Lion Board Liaison)

District & Club Service Committee

Juswan Tjoe (Chairperson)
Stephen W. Thornton (Vice Chairperson)
Sampath Ranganathan
Kyu-Dong Choi
Choong Lai Lim

Finance & Headquarters Operation Committee

Geoffrey Wade (Chairperson)
Dr. Walter Zemrosser (Vice Chairperson)
Michael “Mike” Banks
Daniel Isenrich
James E. Ervin (Non-Voting Advisor)

Service Activities Committee

Liao-Chuan Huang (Chairperson)
Jong-Seok Kim (Vice Chairperson)
Guojun Zhang
Allan J. Hunt
Juan Manuel “Pollo” Cáceres (Leo-Lion Liaison)

Technology Committee

Qazi Akramuddin Ahmed (Chairperson)
Muhammad Adrees (Vice Chairperson)
Bent Jespersen
Dr. Jose A. Marrero
Je-Gil Goo

เราใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสิทธิภาพ และประสบการณ์ที่ดีในการใช้เว็บไซต์ของคุณ คุณสามารถศึกษารายละเอียดได้ที่ นโยบายความเป็นส่วนตัว และสามารถจัดการความเป็นส่วนตัวเองได้โดยคลิกที่ ตั้งค่า

ตั้งค่าความเป็นส่วนตัว

คุณสามารถเลือกการตั้งค่าคุกกี้โดยเปิด/ปิด คุกกี้ในแต่ละประเภทได้ตามความต้องการ ยกเว้น คุกกี้ที่จำเป็น

ยอมรับทั้งหมด
จัดการความเป็นส่วนตัว
  • คุกกี้ที่จำเป็น
    เปิดใช้งานตลอด

    เราใช้คุกกี้ที่จำเป็นสำหรับการทำงานพื้นฐานของเว็บไซต์ เช่น การรักษาความปลอดภัยและการบริหารจัดการเครือข่าย เป็นต้น เพื่อให้คุณสามารถเข้าชมและใช้งานเว็บไซต์ได้อย่างเป็นปกติ หากไม่มีคุกกี้นี้เว็บไซต์จะไม่สามารถทำงานได้อย่างเหมาะสม คุณไม่สามารถปิดการใช้งานคุกกี้นี้ได้

  • คุกกี้เพื่อการวิเคราะห์

    คุกกี้ประเภทนี้จะทำการเก็บข้อมูลการใช้งานเว็บไซต์ของผู้เข้าชม เพื่อเป็นประโยชน์ในการวัดผล ปรับปรุง และพัฒนาประสบการณ์ที่ดีในการใช้งานเว็บไซต์ ถ้าคุณปิดการใช้งานคุกกี้นี้ เราจะไม่สามารถวัดผล ปรับปรุงและพัฒนาเว็บไซต์ได้

บันทึกการตั้งค่า